Tin tức

Đánh bài giải trí ở nhà bị phạt thế nào?

Trường hợp đánh bài giải trí ở nhà có bị phạt không, công ty dịch vụ thám tử biên hòa và thám tử bình dương đưa tin về trường hợp này.

Thám tử tư - Thành viên Nguyễn A M gửi đến công ty dịch vụ thám tử biên hòa và thám tử bình dương câu hỏi như sau: Tôi đánh bài giải trí ở nhà bạn với số tiền 1 triệu đồng và bị công an xử phạt, vậy trong trường hợp này tôi nhờ công ty thám tử bình dương biên hòa cho biết quy định của pháp luật hiện nay là thế nào đối với trường hợp đánh bài giải trí ở nhà, nếu có thì mức phạt cho việc này hiện nay là thế nào?

Công ty thám tử tại bình dươngthám tử biên hòa sưu tầm câu trả lời cho bạn như sau: Căn cứ theo quy định tại khoản 1 Điều 1 Nghị quyết 01/2010/NQ-HĐTP ngày 22/10/2010 của Hội đồng thẩm phán hướng dẫn về đánh bạc trái phép, đánh bạc trái phép là hành vi đánh bạc được thực hiện dưới bất kỳ hình thức nào với mục đích được thua bằng tiền hay hiện vật mà không được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho phép hoặc được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho phép nhưng thực hiện không đúng quy định trong giấy phép được cấp.

Trong trường hợp tham gia đánh bạc với số tiền 1.000.000 đồng, có thể chỉ bị xử phạt hành chính theo khoản 2 Điều 26 Nghị định 167/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013 với mức phạt từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng nếu hành vi vi phạm lần đầu. Trường hợp bạn từng bị bắt và bị xử phạt vi phạm hành chính mà tiếp tục vi phạm thì việc đánh bạc này có thể bị xử lý hình sự theo Điều 248 Bộ luật hình sự hiện hành. Hình phạt theo quy định của pháp luật là từ phạt tiền, cải tạo không giam giữ đến bảy năm tù công ty dịch vụ thám tử bình dương biên hòa.
 
Trường hợp bạn bị công an xã phạt tiền 1 - 2 triệu là đúng với quy định hiện hành, bạn chú ý rằng việc đánh bài ăn tiền là hành vi vi phạm pháp luật, không nên tham gia vào việc chơi này dù là chơi vui ở nhà bạn.
 
Sưu tầm bài viết "Đánh bài giải trí ở nhà bị phạt thế nào?" http://tham-tu.com

Công ty dịch vụ thám tử: đánh bài, đánh bài giải trí, giải trí,